คุณยายเราปวดตาแต่ไม่ยอมไปหาหมอ รบกวนบอกหน่อยค่ะว่าตาคุณยายเราเป็นอะไร

คือเมื่อเช้าคุณยายเราขยี้ตา แล้วเกิดอาการตาแดง น้ำตาไหลไม่หยุด ลืมตาไม่ขึ้น
เป็นข้างขวานะคะ

คุณยายใส่เลนส์ตาไว้ จากการเปลี่ยนเลนส์กระจกตามาแล้วรอบนึงค่ะ เกี่ยวมั้ยคะ
และปกติคุณยายจะหยอดยาหยอดตาทุก 4 - 6 ชม. แต่ยาหมด เลยไม่ได้หยอด
อาการเลยเป็นแบบนี้
แล้วดื้อไม่ยอมไปหาหมอ

สาเหตุมันเกิดจากอะไรคะ เพราะความเครียดรึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่