แนะนำขั้นต่องั้นในการเริ่มออกกำลังลดน้ำหนักและคุมอาหารหน่อยครับ

กระทู้สนทนา
ตั้งใจจะลดน้ำหนักจริงจังครับ
จะจัดเวลาออกกำลังกาย
วันละ ชม.
และริ่มคุมอาหารต้องทำอย่างไรก่อนเลยครับ
สูง 180 CM
หนัก 110 กม.ครับ
เอาแบบที่ทำแบบไม่ต้องเริ่มซื้ออุปกรณ์อะไรนะครับ ทำจากเล็กไปหาใหญ่นะครับ
ขอบคุณมากครับ

วิ่งช่วยได้ไหมครับ
หรือว่าควรออกกำลังกายอย่างไร
ทานอาหารอย่างไร
ปลานึ่ง ผัก ข้าวเหนียวพอไหวไหมครับ อาหารเย็น
อาหารเที่ยง ก๋วยเตี๋ยว หรือส้มตำ ข้าวเหนียว

อาหารเช้า แกงจืด ปลาทูนึ่ง กุนเชี่ยงเข้าเวฟ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น