เมื่อสามีมาบอกว่าไปอาบอบนวด ชั้นควรทำไงดี

กระทู้สนทนา
คือจะบอกว่ามีปัญหากับสามีมาซักระยะนึงแล้วน่ะค่ะ เรื่องเมียน้อย เรื่องมีอยู่ว่า
เราจับได้ว่าเค้ามีเมียน้อย เราเสียใจมากนะคะ แต่ด้วยความที่ครอบครัวเค้าดีกับเรามาก หมายถึงครอบครัวแฟนนะคะ เค้ายื้อสุดๆ ไม่ให้เราไป แฟนเราก็ไม่ให้เราไป เค้ายอมเลิกกะทางนู้น แต่เราก็แบบการทำใจมากเลยทีเดียว ก็ให้อภัยค่ะ แต่ก็ไม่เหมือนเดิมในด้านความรู้สึก การกระทำทุกอย่างเราทำให้เค้าเหมือนเดิมไม่ได้แล้วค่ะ จนกระทั่งเรามีลูกค่ะ ก็คบกันไปแบบระหองระแหง บอกเลิกเค้าเป็นพันรอบ เค้าก็ไม่ไปซักที สุดท้าย จับได้ว่าเค้าคบผู้หญิงอื่นอีกแล้ว คือใจเรามันด้านชานะคะ คือแบบไม่รู้จะเอาอะไรไปเจ็บแล้วค่ะ เพราะลูกที่เกิดมาเค้าไม่ได้ช่วยเลี้ยง ที่ว่าไม่ได้ช่วยเลี้ยงนี่หมายถึงไม่เคยช่วยเลี้ยงตอนกลางคืน ไม่ค่อยอุ้ม ไม่ค่อยเล่นกะลูก ทุกอย่างเราทำหมด งานบ้านทุกอย่างแม่เราทำให้ คือเค้าอยู่แบบราชามากค่ะ แต่เรื่องเงินเค้าก็รับผิดชอบค่ะ แต่บอกตรงๆ เราไม่มีความสุขที่มีเค้าอยู่เลย แต่เวลาเห็นลูกเล่นกับเค้าทีไร เราก็มาคิดว่า เราต้องทนเพื่อเห็นรอยยิ้มลูกดีกว่ามั้ย เรายอมทุกข์ดีกว่ามั้ย เราก็ทนแบบนี้มาตลอดค่ะ
จนวันนึงเราทะเลาะกับเค้าเรื่องนึง เค้าก็บอกว่าเค้าเคยไปอาบอบนวดมา หลายครั้งแล้ว เวลาเค้าทะเลาะกับเราทีไร เค้าก็จะไปค่ะ
ตอนนี้บอกตรงๆค่ะว่า กลัว ถึงเค้าบอกว่า เค้าใส่ถุงยางก็เถอะ เเต่เรากลัวไปหมดค่ะ ขยะแขยงเค้ามากอะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดีกับชีวิตเลย คือเราเหมือนเป็นโรคซึมเศร้าไปแล้วอะตอนนี้
แสดงความคิดเห็น