[CR] + + + SkyBox Walk – Tokyo update by ชูชก + + +

สวัสดีทุกท่านรอบวงก่อนละกันครับ ก็นาน..น้าน..นานนนนนนนน กว่าจะโผล่มาสักที่ 555

ปล.กระทู้เมื่อวานมีคนบ่น ว่าสั้น แถม SkyBox ไม่ยอม walk วันนี้เลยส่งชูชกมาเดินแทน อมยิ้ม07

มาวันนี้ ชูชกมีเรื่องมา update information กันนิดหน่อย กับเรื่องร้านอาหารขวัญใจ(ขวัญใจชูชกเอง) ในโตเกียวนะครับ มีทั้งข่าวร้าย ข่าวไม่ค่อยดี ข่าวพอจะดี(บ้าง) และข่าวต้องลุ้นว่าจะดีหรือไม่ !!!

เริ่มแรกขอข่าวร้ายก่อน แต่ต้นร้ายปลายอาจเป็นบ้องกัญชา เอ้ย อาจจะกลายเป็นข่าวดีก็ได้นะครับ อันนี้ต้องรอลุ้นอีกสักพักหนึ่ง

ข่าวร้านโซบะเก่าแก่คู่เมืองโตเกียวอะครับ
ร้าน Kanda Yabu Soba

ร้าน Kanda Yabu Soba หลายท่านรู้จักกันดี บางท่านก็เคยไปทานกันมาหลายรอบแล้ว ร้าน Kanda Soba ถือได้ว่าร้านนี้เป็นเก่าแก่คู่เมือง Edo ก็ว่าได้ เพราะเปิดมานานร้อยสามสิบกว่าปีแล้ว

แต่ว่าปัจจุบัน.......
ร้านนี้ได้หยุดกิจการไปแล้วครับ !!!

อันเนื่องจากเกิดเหตุเพลิงไหม้จากด้านหลังของอาคาร
รายละเอียดตามข่าวนี้ครับ

แล้วร้านก็ถูกรื้อทิ้งไปเกลี้ยงแล้วครับ กลายเป็นลานจอดรถชั่วคราว
ตามภาพของอากู๋แมพจะเห็นร่องรอยของเพลิงไหม้ด้านหลังร้านอย่างชัดเจน

พอเปิดหาข้อมูลจากเวปของร้าน ปรากฏดังนี้ครับ
ปล.อันล่างเป็นภาษาอังกฤษให้น้องโครมครามแปลมาให้นะครับ (พออ่านได้อยู่)

ล่าสุด ชูชก ไปเดินแถวๆ นั้น (Akihabara) ก็เลยเดินข้ามสะพานไปดูซะหน่อยว่าเป็นอย่างไร
ก็เจอแบบนี้ครับ !!!

จากลานจอดรถชั่วคราว กลายเป็นอาคารชั้นเดียว หน้าตาละม้ายคล้ายของเดิม (ซึ่งจริงๆ แล้วพื้นที่ตรงนั้นและใหญ่ขนาดนั้นสามารถปลูกอาคารพาญิชย์หลายชั้นได้สบายๆ) ก็พยายามคาดหวังในทางที่ดีว่า ในอนาคตอันใกล้ อาจจะเป็นร้าน Kanda Yabu Soba กลับมาเปิดใหม่ก็เป็นไปได้นะครับ อันนี้ต้องลุ้นกันอีกสักพักนะครับ

ปล.จริงๆ ชูชกก็พยายามไปดูป้ายข้างๆ กำแพงนะครับ ว่าจะบอกอะไรบ้าง แต่ดันลืมไปว่าตัวเองอ่านญี่ปุ่นไม่ออก 555

เอาละนั่นคือข่าวร้าย และก็อาจจะเป็นข่าวดีก็ได้ในอนาคต ต้องรอลุ้นกันครับ อมยิ้ม19
ชื่อสินค้า:   Tokyo, Japan
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่