พึ่งได้กล้องมาครับ Sony Nex 5T กับ Sony DSC-RX100 III เก็บตัวไหนไว้ดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

มาทำงานที่ ตปท.ครับพึ่งซื้อ Sony Nex 5T + Kit 16-50mm + SEL1628 + Fisheye Converter มาได้ประมาณเดือนนึงก็รู้สึกชอบนะครับ แต่ดันมือบอนไปประมูลได้ Sony RX100 III มาอีกตัวตอนนี้คิดว่าจะปล่อยซักตัว ถามพี่ๆว่าเก็บตัวไหนไว้ดีครับ ส่วนมากถ่ายสถานที่ท่องเที่ยว ถ่ายตัวเองบ้าง และกะไว้ว่าจะซื้อไว้ถ่ายภาพนิ่งและวีดีโอลูกชายอายุ 2 เดือนครึ่ง ผมมือใหม่ครับไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกล้องส่วนใหญ่ตั้งอัตโนมัติถ่าย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น