ควรมีไว้หลายๆ โบรกเกอร์ไหมค่ะ

ถ้าอย่างตอนนี้เรามีของบัวหลวงอยู่ จะสมัครกับโบรกของ scb เพิ่มอีก แล้วพอร์ตเราเวลาดูมันจะเอามารวมกันได้ไหมค่ะ แต่คือมันคนละโบรก ละเวลาเข้ามันคนละอันกัน หรือการมีโบรกเดียวสะดวกกว่า แต่ก็อยากใช้หลายๆ โบรก เผื่อรับข่าวสาร แล้วหุ้นบางตัวมันเห็นมีว่าขาย ipo ผ่านโบรก.. แบบนี้คือเราก็ต้องไปเปิดบัญชีกับโบรกนั้นๆ เท่านั้น ถึงได้ซื้อรึป่าวค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่