อยากทราบว่ามีที่ไหนเปิดสอนเภสัชภาคพิเศษบ้างคะ

คือว่าที่บ้านเป็นร้ายขายยาค่ะ ส่วนตัวจบป.ตรีบริหารธุรกิจมา
อยากจะเรียนเภสัชเพื่อไปทำร้านยาที่บ้านต่อค่ะ
ไม่ทราบว่ามีมหาวิทยาลัยไหนเปิดสอน คณะเภสัชภาคพิเศษ บ้างไหมคะ
ตอนม.ปลายจบสายศิลป์ด้วย แต่คิดว่าหากมีที่ไหนรับ จะพยายามอ่านหนังสือเพื่อไปสอบเข้าค่ะ
แต่คงไปเรียนเต็มวันเหมือนเด็กๆไม่ได้ เพราะต้องทำงานด้วยเลยอยากเรียนช่วงเย็นวันธรรมดาหรือเสาร์-อาทิตย์ค่ะ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

**ไม่ทราบว่าแท็กถูกห้องรึเปล่า ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยนะคะ เพิ่งเคยตั้งกระทู้ค่ะ ><***

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่