รบกวนช่วยแนะนำโทรศัพท์สำหรับทำงานกับถ่ายรูปหน่อยนะคะ

เคยจะซื้อตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เห็นมีรุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆเลยยังไม่กล้าซื้อสักรุ่น
เราต้องไปภาคสนามบ่อยค่ะ บางทีมืดๆ มีแสงน้อยถ่ายต้องใช้ความเร็ว เรามีกล้องแยกต่างหากค่ะ แต่บางทีโทรศัพท์เครื่องเดียว สะดวกพกพามากกว่า
เราไม่เน้นเล่นเกมส์
ที่ดูๆไว้มี xperia z2 แต่เสปคกล้องหน้ากล้องหลัง ขาดๆเกินๆ
oppo find7 กับ oppo n1 เพื่อนๆที่เคยใช้บอกว่าพังง่าย เครื่องรวนบ่อย
เราเลยไม่กล้าตัดสินใจซื้อ เพราะเน้นแค่ กล้องหน้า หลัง แอพพลิเคชั่น และแผนที่แม่นๆ
ขอถามอีกข้อนะคะ จำเป็นไหมคะที่ต้องซื้อ โทรศัพท์รองรับ 4G?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่