ขอคำแนะนำครับ ลูกแมวเป็นลูคิเมีย

กระทู้สนทนา
มีลูกแมวหนีเข้าบ้านมาตัวนึงอาการค่อนข้างสาหัส โดนหมากัดมาหลังจากรักษาน้องจนแผลหายดีแล้วให้น้องตรวจเลือด ผลปรากฏว่า น้องเป็นลูคิเมีย
หมอบอกว่าน้องอายุไม่เกินสองเดือน อาจจะติดมาจากตอนเร่ร่อนหรือติดจากแม่สู่ลูก อยากถามว่า

1.น้องจะอยู่ได้นานมั้ยครับ เพราะอ่านจากข้อมูลแล้วเครียดมากสงสารแมวมากๆ

2.ที่บ้านมีแมว(เลี้ยงระบบปิด)อยู่แล้วเจ็ดตัวและฉีก Vaccine เรียบร้อยแล้วครับ ตอนแรกที่เก็บน้องมา แยกน้องไว้อีกห้องนึงเผื่อไว้แล้วครับ แต่ถ้าอุ้มน้องแล้วเผลอไปอุ้มตัวอื่นมีโอกาศที่จะติดตัวอื่นมั้ยครับ

3.มีแนวทางการเลี้ยงมั้ยครับ ต้องดูและอะไรพิเศษบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ อมยิ้ม08

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่