เรียนจบเทคโนโลยีการอาหารถ้าไม่ทำงานโรงงานจะทำอะไรได้บ้างที่มันตรงสาย

สวัสดีค่ะ คือเราเรียนจบเทคโนโลยีการอาหารมาค่ะ จบมาประมาณสามปีแล้วทุกวันนี้ทำงานในโรงงานไก่ปรุงสุกแช่แข็งส่งออกแถบๆติดกับเขตปริมณฑลได้สองปีแล้วกับการทำงานที่นี่ ก่อนหน้านั้นทำงานอยู่ที่โรงงานอีกแห่งหนึ่งค่ะเป็นไก่ปรุงสุกแช่แข็งเหมือนกัน  ตอนนี้เราเริ่มรู้สึกจะเบื่อกับงานที่ต้องอยู่ในโรงงานแล้วค่ะ เบื่อกับการต้องเข้ากะทำงานด้วย แต่ก็ไม่รู้จะไปทำอะไร เพราะอุตส่าห์เรียนมาหนักหนาสาหัสจะให้เบนสายก็สุดแสนเสียดายวิชาความรู้ ครั้นจะให้ลาออกก็ไม่รู้จะไปทำอะไรที่มันมีเงินเดือนค่อนข้างโอเคขนาดนี้ เพื่อนๆพอจะมีงานอะไรแนะนำบ้างค่ะที่ยังไม่ทิ้งสายวิชาชีพเราแต่ไม่ต้องอยู่ในโรงงานแล้วค่าตอบแทนยังเท่าเดิม ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่