สอบถามเรื่องซื้อคอนโดหลุดดาวน์ค่ะ

เช่นแบบนี้ ถ้าเราสนใจ ราคาประมาณ 1.5 ล้าน
แบบนี้ต้องยื่นกู้อย่างไรคะ สามารถกู้ได้เต็มหรือไม่คะ เงินเดือน 24,000 ค่ะ มีเงินเก็บ 50,000 บาท อยากทราบขั้นตอนน่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

อีกข้อคือ ถ้ามีคนขายดาวน์ต่อเรา ราคาประมาณ 100,000 บาท แล้วค่าห้องราคาประมาณ 1.5 ล้าน เราสามารถยื่นกู้เต็มที่รวมค่าดาวน์ได้หรือไม่คะ

อยู่ฝั่งธน สนใจคอนโด สำหรับเงินเดือนประมาณ 24,000 ที่จะพอผ่อนได้ค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ อมยิ้ม04

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่