หัวรบนิวเคลียร์อย่าง ราดาเมล ฟัลเกา นี่แหละคือสิ่งที่เราต้องการ

สวัสดีครับ

หลายวันที่ผ่านมานี้ เป็นไปตามคาดอย่างที่หลายคนวิเคราะห์แบบไม่รู้จริง ว่าแมนยูนั้นเกิดอะไรขึ้น
     ทำไมถึงเป็นแบบนี้ สี่นัดที่ผ่านมารวมทุกรายการยิงได้เพียงสองประตู แบบนี้ไม่ต้องคิดเลยมีปัญหาแน่นอนครับ
     และทุกๆปัญหามันต้องมีที่มาที่ไปเสมอครับ เพียงแต่หลายคนรู้ไม่จริง จึงไม่สามารถแก้ไขได้อย่างถูกจุดครับ

จากรายงานล่าสุดจากสายลับ
     แมนยูสามารถปิดดิล ราดาเมล ฟัลเกา ได้แล้ว ผมพูดได้เลยนี่เป็นการแก้ไขที่ตรงจุดที่ชัดเจนมากที่สุดครับ

หลายคนที่รู้ไม่จริง หรือดูแค่ผ่านๆไม่ได้ใส่ใจในรายละเอียดที่แท้จริง
     อาจคิดว่า ปัญหาของแมนยูนั้นอยู่ที่แดนกลาง มิดฟิลด์ทั้งหลาย แต่หลายๆท่านไม่ได้ใส่รายละเอียดเข้าไปเลย
     ( แดนกลางแมนยูตอนนี้มี มาต้า, เฟรทเชอ, คาริค, อันแดสัน, เคลฟเวอรี, เฟลไรนี , บลิน นางฟ้าก็เล่นได้ )
     แต่ปัญหามันเกิดจากอาการบาดเจ็บ เจ็บพร้อมกันแบบนี้ แทบจะจัด11ตัวได้อีกทีม

และการมาของ ราดาเมล ฟัลเกา ผมเองรวมถึงคนอีกมากกว่าล้านคน รู้สึกช็อคเลย ไม่คาดการมาก่อนเลยครับ
     ฟัลเกา สำหรับผมนั้นเปรียบเสมือนหัวรบนิวเคลียร์ พลังทำลายร้างสูงมาก ตอบโจทย์ที่สุด
     จังหวะจบสกอร์ให้พูดก็พูดได้เลยว่า ผมตอบไม่ได้เหมือนกันว่า RVP,ฟัลเกา ใครจบได้คมกว่ากัน
     แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะทั้งสองนั้นจะมาทวีคูณอานุภาพหัวรบนิวเคลียร์ เอาให้โลกได้รู้กันไปเลยครับ

ย้ำอีกครั้งได้เลยว่า สะท้านทั้งลีกแน่นอนครับ
     ทีนี้จะได้รู้กันไปว่าของจริงนั้นเป็นอย่างไร...

โปรดใช้วิจารณญาณ ขอบคุณที่อ่านครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่