สอบถามการรับสัญญาณทีวีดิจิตอล ครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้ทีวีของ LG รุ่นที่มี จูนเนอร์ ในตัว ซึ่งสามารถรับทีวีดิจิตอล ทุกๆ MUX ได้ปกติ

แต่เกิดปัญหาขึ้นคือ เมือ 5 วันที่ผ่านมาผมเปิดดู ดับหมดทุก MUX ดูเสาอากาศก็อยู่ในทิศทางเดิม

ลองจูนใหม่ ได้แค่ 2 MUX คือ MUX TV5 ทั้งสอง จูนอยู่หลายครั้ง ก็ได้แค่นี้ เลยปล่อยทิ้งไว้ เพราะผมไม่อยู่บ้าน

กลับมาจูนใหม่วันนี้ ก็ได้แค่ 2 MUX แต่เป็น MUX MCOT กับ MUX TPBS ผมเลยงงว่าเป็นเพราะสาเหตุไหนกันแน่

ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนก็ดูได้ปกติดี หรือ จะเป็นเพราะตัวจูนเนอร์ในตัวทีวี ครับ  ผมรบกวนช่วยผมด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่