อยากไปดู ดอก พญาเสือโคร่ง

ประมานเดือน มกราคม ผมตั้งใจจะไปเที่ยวเชียงใหม่ แล้วสิ่งที่ผมอยากเจอมากที่สุดในชีวิต(เพราะไปทุกครั้งไม่จเอสักที) คือ "ดอกพญาเสือโคร่ง" จะไปแบบแบ๊กแพ๊ค สิ่งที่ผมต้องการรู้ก่อนการเดินทางคือ
1 เส้นทางที่จะไป เจอ ดอกพญาเสือโคร่ง สถานที่คิดว่าไปแล้วเจอแน่นอน
2 มีรถมอเตอร์ไซค์ เช่า หรือ รถโดยสารที่จะสามารถไปถึงไหม
3 ระยะ เวลาที่คิดว่า ดอกพญาเสือโคร่ง น่าจะบานแล้วคือช่วงไหน

ขอบคุณ พี่ๆน้องๆ ที่ร่วมแสดงความคิดเห็นล่วงหน้าด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่