น้ำซึมออกมาจากพื้นบ้านค่ะ ตรวจเช็คอย่างไรดี

คือว่า เราได้ต่อครัวนอกบ้านออกมาเสร็จเกือบ 2เดือนแล้วค่ะ ทุกเริ่มโอเคแล้ว
แต่ 3-4 วันนี้ ช่วงฝนตกแรงและบ่อยขึ้น สังเกตว่าพื้นในครัวที่ต่อเติมมีน้ำนองพื้นเลยค่ะ
ทีแรกก้อเข้าใจว่าฝนสาด แต่มาเช็คดูแล้วไม่มีช่องให้ฝนสาดได้
คราวนี้ เลยลองเช็ดพื้นให้แห้งค่ะ รอดูว่าจะเป็นอีกไหม เป็นอีกจนได้ค่ะ
เริ่มเครียดแล้วค่ะทีนี้ น้ำมันมาจากไหน แถมพื้นก็เป็นสีขาวสังเกตยากมาก
แล้วตรงพื้นครัวมีการต่อท่อประปาผ่านกลางพื้นบ้านด้วย แต่นะจุดตรงนั้นก็เป็นผนังอีกด้านของห้องน้ำ
ที่ตรงกับอ่างล้างหน้าพอดี เลยไม่รู้ว่าน้ำมาจากจุดไหนกันแน่

เพื่อนๆพอจะแนะนำวิธีตรวจเช็คดูว่าน้ำรั่วจากจุดไหนได้บ้างไม๊คะ
จะได้ไม่ต้องมานั่งรื้อทั้งบ้านค่ะร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่