สงสัยเรื่อง The Raid 2 เพื่อนพระเอกที่รอดจากภาคแรก มาด้วยกันหายไปไหน

สงสัยเรื่อง The Raid 2 เพื่อนพระเอกที่รอดจากภาคแรก มาด้วยกันหายไปไหน

และผมสงสัว่า มาเฟียที่ถือไม้เท้า ทำไมต้องถือไม้เท้า คือผมสงสัยว่าเป็นคนเดียวกับเพื่อนพระเอกหรือเปล่า ตอนฉากแรกๆ ของภาค 2 เหมือนตำรวจจะสรุปว่า ไปปฏิบัติการที่ตึกนั่น 18 คน ไม่บวกตำรวจผมขาวนะครับ

ส่วนตอนที่บอสใหญ่สุดในตึกกล่าว ตอนหลังประทะกันเสร็จ จะเก็บศพแล้ว บอสใหญ่กล่าวว่า เหลือแค่ 3 ทั้งๆ ที่เหลือ 4 คนรวมตำรวจผมขาวด้วย เหมือนบอสใหญ่จะไม่ได้นับใครไปคนหนึ่ง

ผมพยายามจะหาข้อมูลว่า คนที่รอดออกมากับพระเอกหายไปไหน เป็นมาเฟียขาป๋ในภาค 2 หรือเปล่า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่