สมัคร Tier 4 แบบ Priority Visa ไป 11 วันทำการ แล้วยังไม่ได้การติดต่อกลับเลย มีใครเจอแบบนี้บ้างคะ

ยื่นสมัคร Tier 4 ไปวันเสาร์ที่ 16 สค ที่ผ่านมาค่ะ
จ่าย 5,600 บาท สำหรับบริการเร่งด่วน (Priority Visa Service) ซึ่งปกติใช้เวลาพิจารณา 3-5 วัน

ที่ผ่านมาเคยสมัคร Student Visitor ไป 2 ครั้ง และ Tier 4 อีก 1 ครั้ง ยังไม่เคยโดน reject ค่ะ
ที่แปลกใจคือเพื่อนที่จะไปเรียนปริญญาโทอีกคนยื่นไปวันที่ 21 สค แบบเร่งด่วนเช่นกัน สมัครหลังเราแต่เพื่อนได้รับเล่มคืนแล้วค่ะ

สงสัยว่าเพราะเราเรียน PhD มหาวิทยาลัยเลยออก CAS ให้ 5 ปี จึงทำให้ล่าช้ากว่าปกติหรือเปล่ามีใครเคยเจอประสบการณ์แบบนี้มั๊ยคะ?
ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

ปล. ติดต่อทาง Visa Centre ไป เค้าแค่ตอบมาว่าได้รับเอกสารในวันที่ 18 สค กำลังพิจารณาอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่