จิตใจคนสมัยนี้ไม่รู้มันทำด้วยอะไรนะ ไม่มีน้ำใจเลย!!!

เรื่องมีอยู่ว่าแม่ผมเป็นแม่ค้าขายของที่ตลาดวันนี้ ผมเสร็จจากธุระเลยแวะเข้าไปตลาดไปร้านที่แม่ผมขายของ
ลูกจ้างที่แม่ผมจ้างเล่าให้ฟังว่า วันนี้แม่โดนคนหาเรื่องผมเลยถามว่าเรื่องอะไรลูกจ้างเลยเล่าให้ฟังว่า แม่ผมนั่งล้างของอยู่
บังเอิญแกเปิดสายยางน้ำเลยไปโดน รถกระบะของคนที่มาซื้อของในตลาดที่พึ่งออกมาใหม่ เจ้าของรถไม่พอใจที่รถโดนน้ำเลยมาด่ามาต่อว่าแม่ผม
และก็เดินมาหาเรื่องมองตาขวางใส่ ก็ไม่เข้าใจว่าเก่งกับเฉพาะคนแก่ หรือ เปล่า เพราะแม่ผมก็ปาเข้าไป 62 แล้ว คนเราสมัยนี้จิตใจมันทำด้วยอะไรแค่เรื่องเล็กๆน้อยๆก็ไม่รู้จักให้อภัยถ้าคุณไม่อยากให้รถโดนน้ำทำไมไม่จอดไว้บ้านละ รู้สึกเครียดนิดๆเลยเอาเรื่องมาเล่าให้กันฟัง สังคมสมัยนี้เละเทะขึ้นทุกวัน (จากที่ถามจากปากแม่ๆ บอกว่าน้ำโดนแค่ล้อแม็ค เหอะๆ เหลือใจ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น