แบบนี้ เรียกว่าป่วยทางจิตหรือเปล่า?

เมื่อเสาร์ที่แล้ว ดฺู Big  cinema เรื่อง Cowboy  vs  alien พอถึงฉากในบารที่พระเอกจะโดนนายอำเภอมาจับ
ผมเห็นขวดเหล้า หลังเคาน์เตอร์บาร์ ซึ่งน่าจะเป็นขวดแบบโบราณ มีวุ้นใสๆเบลอๆเกาะเป็นแผง
ทำให้ผมเกิดอาการอยากเหล้าจนมนไม่ไหว ต้องรีบบึ่งรถไปซื้อวิสกี้มา 3 ขวด  โซดา 2 โหล  
เบียร์ช้างอีก 6 ขวด เพื่อแก้อาการ

อาทิตย์ที่แล้ว  ดูเชฟกะทะเหล็ก  ผมเห็นเชฟเทขวดอะไรซักอย่างที่มีก้อนวุ้นเบลอๆ แปะตามตลอด
ใส่ลงไปในหม้อต้มอะไรซักอย่าง  เหมือนกันครับ เกิดอาการอยากอีก แต่ไม่ได้อยากอาหารนะ  อยากเหล้า

ล่าสุด ตอนที่โพสท์นี่ผมกำลังดูโหดมันฮา  ประเทศไทย มีแขกรับเชิญเป็นดาราสาวเซ็กซี่ ใหม่สุคนธวามาใส่ชุดกิโมโน
ผมก็เห็นก้อนเจล เบลอๆมาแปะอยู่ตรงบริเวณใต้คางคุณใหม่อีกแล้ว เอ่อ  อาการผมเริ่มกำเริบอีกแล้วครับ!!!

มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ยเนี่ย  ถามคนใกล้ตัว  เขาเรียกโรค ยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุง่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่