แปลงบ้านอาคารพาณิชย์เป็นหอพัก ต้องแจ้งทางหน่วยงานไหนก่อนไหมครับ?

พอดีผมเพิ่งซื้อบ้านอาคารพาณิชย์(ห้องแถว) กลางตัวเมืองมา 1 หลัง กำลังคิดอยู่ว่าจะซ่อมแซมแล้วทำเป็นบ้านเช่า หรือจะกั้นห้องทำเป็นหอพักสัก 4 ห้องดี เพราะกำไรเยอะกว่า ไม่ทราบว่าถ้าผมจะกั้นห้องทำหอพัก ผมสามารถก่อสร้างได้เลยไหมครับ หรือผมต้องแจ้งหน่วยงานไหนก่อนบ้างไหมครับ มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่