Fujica st605 ดีมั้ย หรือว่าพวกตระกูลomดี

1. Fujica st605มันมีดีอย่างไรครับ แล้วเทียบกับ olympus om20ตัวไหนคุ้มกว่ากัน
2. ใช้กล้องเม้าท์อะไรดีครับ (เท่าที่คิดอยู่ตอนนี้omกับm42)
3. Om10กับ20ต่างกันตรงที่มีปรับสปีดในตัวได้ไม่ต้องพึ่งอแดปเตอร์ใช่มั้ยครับ แล้วทำไมคนถึงนิยม10มากกว่า20ละครับ
4. เท่าที่ผมทราบมาomเลขเดี่ยวคือแมนนวลล้วน เลขคู่จะมีระบบต้องใช้ถ่านใช่มั้ยครับ ควรเลือกกลุ่มไหนดีครับ แล้วตัวไหนดี
5. ถ้าได้กล้องที่มีรอยร้าวบนมุมกล้อง จะมีความเสี่ยงอะไรมั้ยครับ
6. สุดท้ายครับ เห็นกระทู้เก่าๆเชียร์nikon fm2กัน ผมไม่มีงบขนาดนั้นอะครับเลยอยากทราบตัวงบรองๆของค่ายไหนก็ได้ที่คนชอบใช้ ใช้สนุก คุ้มค่า คุณภาพดีๆครับ
ขอบคุณในทุกๆความเห็นครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่