พอจะสรุปได้ว่าประชาชนไทยปกครองตัวเองไม่ได้หรอกเพราะประชาชนไทยโกงกินและคอร์รับชั่นเป็นประจำ(เขาว่ากัน) ใช่ไหมครับ

กระทู้สนทนา
พอจะสรุปได้ว่าประชาชนไทยปกครองตัวเองไม่ได้หรอกเพราะประชาชนไทยโกงกินและคอร์รับชั่นเป็นประจำ(เขาว่ากัน) ใช่ไหมครับ

เลยต้องให้"คนดี"มาปกครองประเทศ

นี่คือ"ประชาธิปไตยแบบไทยๆ" ใช่ไหมครับ

ประชาชนไทยไม่โตเป็นผู้ใหญ่ที่จะดูแลตัวเองได้  ยังคงเป็นเด็กน้อยที่เอาแต่ใจตัวเองและต้องมี"คนดี"มาปกครองหรือเปล่าครับ

ไม่เหมือนประชาชนประเทศอื่นๆในหลายๆประเทศของโลก

ชักสงสัย ???
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่