อยากเล่นหุ้นแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ศึกษายังไงที่ไหนก่อนดีครับ ใครมีแนวทางรวยหุ้นช่วยแนะนำหน่อยนะครับ??

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ
    อยากเล่นหุ้นเลยเข้ามาศึกษาในพันทิพย์>สินธรก่อน ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง
ต้องลงทุนเท่าไหร่ อะไรยังไง ที่ไหนครับ กับใคร ???
พอดีมีเงินก้อนหนึ่งแบ่งเก็บไว้ใช้ส่วนนึงและแบ่งมาไว้ลงทุนหากำไร!!
อยากลองลงทุนทางนี้ดูบ้างเผื่อรวยครับ ไม่รู้จะมีเงื่อนไขอะไรบ้าง
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครมีความรู้หรือเคยเล่นหุ้นมาแล้วช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
พลุโอ่งพลุเจสันpompom

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้ารุ่นพี่สินธรแนะนำยากไป
สอย ออมในหุ้นของภาววิทย์ มาอ่านก่อนเลยคับ
ปูพื้นอย่างง่าย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่