#เช่ารถขับเอง เยอรมัน --> ออสเตรีย --> ปราก --> เยอรมัน หรือ เยอรมัน --> ปราก --> ออสเตรีย --> เยอรมัน อันไหนดีกว่ากัน#

ไปเที่ยวกันทั้งหมด 4 คน เลยกะจะเช่ารถขับเองเพื่อเที่ยวยุโรปตะวันออก
บินไปกลับจาก BKK --> Munich
ไปกัน 13 วัน 12 คืน กะจะเที่ยวมิวนิค 2 วันก่อนบินกลับ

สงสัยครับ ว่าควรจะขับรถเส้นทางไหนดี
เยอรมัน --> ออสเตรีย --> ปราก --> เยอรมัน
หรือ
เยอรมัน --> ปราก --> ออสเตรีย --> เยอรมัน

โดยแพลนเป็นแบบนี้
Germany
Day 0 Munich
Day 1 Fussen
Day 2 Rothenburg
Day 3  Wurzburg

Crech Republic
Day 4 Karlovy Vary
Day 5-6 Prague
Day 7 Cesky Kumlov

Austria
Day 8 Vienna
Day 9 Hallstatt
Day 10 Salzburg

Germany
Day 11 - 12 Munich (คิดว่าในเมืองคงหาที่จอดยาก จึงกะจะคืนรถตอนมาถึงมิวนิคก่อนเลย)
น่าจะนอนแถวสถานีรถไฟครับ

หรือควรเดินทางย้อนกลับดีครับ
ไม่รู้ว่าแตกต่างกันไหม หรือเหมือนกัน กะจะไปช่วงเดือนเมษาปีหน้าครับ

ถ้าเพื่อนมีโรงแรมแนะนำในเมืองไหนก็บอกได้นะครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่