ถ้าพลปืน handgonne เจอเข้ากับยุทธวิธีการรบแบบมองโกล

ตามนั้นครับ เจ้า handgonne นี่ คือปืนใหญ่มือแบบจุดไฟที่ชนวนแล้วกระตุกสายนะครับ(ต้นแบบของปืนคาบชุด)
(ยุคปืนคาบชุด ยังไม่มีดาบปลายปืน หรือเกลียวในลำกล้องเลย ยุคนี้คงไม่ต้องพูด) ถ้าเอาพลปืนที่ใช้ปืนแบบนี้
ไปเจอกับกองทัพม้าธนูของมองโกลในทุ่งราบนี่ คิดว่าจะหยุดทัพมองโกลได้แบบโอดะหยุดทาเคดะมั้ยครับ
หรือว่างานนี้ไม่น่าใหว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่