ถามเส้นทางอาชีพ ของคนที่จบ MBA การเงิน และ ป. ตรี วิศวกรรม

ผมจบตรี วิศวอุตสาหการ อยากต่อ ป โท MBA สาขาการเงินและการธนาคาร ที่รามคำแหงครับ
ที่เลือกรามเพราะมีความเหมาะสมเรื่องเวลาและค่าใช้จ่าย

และที่เลือกสาขานี้เพราะสนใจด้านการเงินและต้องการเปลี่ยนสายงาน
ไปทำแผนกการเงินของบริษัทหรือโรงงาน คิดว่าน่าจะเอาความรู้วิศวะมาต่อยอดได้

เงินเดือนวิศวะอีกสองปี ถ้ายังทำงานอยู่ น่าจะได้ 27k
แล้วถ้าเปลี่ยนสายงานวุฒิ MBA ไม่มี ปสก. ด้านการเงิน จะได้น้อยกว่าตอนเป็นวิศวกรหรือเปล่าครับ
อยากทราบเส้นทางอาชีพ โอกาสในการได้งานด้วยครับ ถ้าได้รับคำแนะนำจากรุ่นพี่ที่มี ปสก. ตรงจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่