รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ JR Pass

ต้องการจะซื้อบัตร JR Pass แบบ 7 วันในงานไทยเที่ยวไทย ในวันที่ 6 ก.ย. นี้น่ะค่ะ เพราะเห็นว่าถ้าซื้อในงานจะถูกกว่า เลยอยากทราบว่าถ้าเราคิดจะเปิดใช้ในวันที่ 6 ธ.ค. ถือว่ายังทันในอายุบัตรที่ว่าต้องเปิดใช้ภายใน 3 เดือนมั้ยคะ? หรือควรจะไปซื้อวันที่ 7 ก.ย. ดี? แล้วอายุ 3 เดือนนี่คือ ขอแค่วันเริ่มเปิดใช้อยู่ใน 3 เดือนก็พอ หรือทุกวันที่จะใช้หลังจากนั้น ต้องอยู่ภายใน 3 เดือนนับจากวันที่ซื้อบัตรด้วยคะ?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ เม่าบัลเล่ต์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่