AB shutter ใช้กับ Sony Xperia S ไม่ได้เหรอครับ???

ยืมน้องมาเล่น...   
ตอนเชื่อมต่อ ก็เชื่อมต่อได้ปกติ  แต่ตอนถ่ายรูป กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ลองทั้งกับ แอปกล้องหลัก แล้วก็ 360 แล้ว ใช้ไม่ได้ทั้งคู่
FacepalmFacepalmFacepalm

แต่พอเอามาลองกับ iPod เชื่อมต่อได้ ลองกดถ่ายรูป ก็ใช้ได้ กดปุ๊บ ถ่ายปั๊บ

หรือว่าใครใช้ได้ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้าง
อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น