ใส่รีเทนเนอร์แล้วปวดเฉพาะฟันล่าง?

กระทู้คำถาม
คือเราถอดเหล็กมาใกล้ๆจะปีนึงแล้วค่ะ
ระยะแรกๆ(กี่เดือนจำไม่ได้)ที่หมอบอกว่าให้ใส่ตลอดเวลายกเว้นทานข้าว
แล้วพอครบกำหนดเราก็มาใส่เฉพาะกลางคืนแทน
แต่เวลาเราใส่ฟันบนไม่ปวด
แต่ใส่ฟันล่างแล้วปวดจี๊ด แต่สักพักใหญ่ๆก็หาย
อยากรู้จังเลยค่ะทำไมถึงเป็นแบบนั้น น่าจะปวดเท่าๆกันเนอะหรือไม่ก็ไม่ปวดเลยน่าจะดี
ตามนั้นค่ะ ฟันบนแข็งแรงกว่าฟันล่างเหรอคะ ยังไงแอบบงงๆอยู่นะ 555
ขอบคุณค่ะ
นานานอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่