เซฟไฟล์ ai cs3 ให้เป็น ai10

พอดีจะส่งงานให้โรงพิมพ์แต่เค้าเปิดไฟล์ cs3 ไม่ได้ค่ะ เค้าขอไฟล์ ai10
ลองsave as แล้วแต่หาไฟล์ ai10 ไม่เจอ มันมีให้เลือก *.ai, *.pdf, *.eps, *.ait, *.svg, *.svgz
ยังงี้ควรจะเลือกอันไหนคะ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ของผมเป็น CS6 นะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันหรือเปล่า
เลือก save เป็น ai แล้วจะมีหน้าต่าง options ขึ้นมา ให้เลือก version เป็น illustrator 10
แต่บางครั้งไฟล์ที่เซฟเป็นเวอร์ชันต่ำกว่าอาจได้ไฟล์ที่ไม่สมบูรณ์ ถ้าไฟล์นั้นมีการใช้คำสั่งหรือ effect ที่ไม่มีในเวอร์ชันที่ต่ำกว่า
ถ้าไฟล์นั้นสมบูรณ์ดีแล้วไม่มีแก้ไข เซฟเป็น pdf ให้โรงพิมพ์จะดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่