ทำงานไม่มีความก้าวหน้า เปลี่ยนงานดีมั้ย

ตอนนี้ทำงานที่องค์กรแห่งหนึ่งครับ
แต่เจ้านายใหญ่ไม่รัก ไม่ว่าจะตั้งใจอย่างไรเจ้านายใหญ่ก็ไม่ชอบ
เจ้านายใหญ่เคยบอกผมว่าจะไม่สนับสนุนอะไรผมทั้งนั้น
ทั้งที่คนที่ทำงานน้อยกว่า ประจบ เอาหน้า ได้ดีกว่าผมแบบเห็นได้ชัด
ทุกวันนี้อยู่แบบซังกะตายไปวันๆ ทำงานก็ได้แต่เอาตัวรอดให้พ้นๆไป ไม่มีความสุข
แถมหัวหน้าโดยตรงที่คุ้มหัวผมอยู่ก็กำลังจะเกษียณในอีกไม่กี่ปี
แต่มีองค์กรภายนอกมาชวนผมไปทำงานด้วย (เคยทำงานร่วมกันมาก่อน เป็นงานระหว่างองค์กร)
จะเปลี่ยนงานดีมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่