[CR] Review ครีมเปลี่ยนสีผม Just Modern Colourful WOW J5 pink สีชมพู

สวัสดีค่ะ ชื่อทุเรียนค่ะ

ขอออกตัวก่อนนะ
เราไม่เคยเขียนริวิวเลยอ่ะ เคยแต่อ่านของคนอื่นๆ  (เอาเปรียบไปเปล่า อิอิ)
เวลาอยากรู้ว่าอะไร เป็นอย่างไร ก็จะหาริวิวดูข้อมูล ดูผลลัพธ์ ทำให้เรารู้ถึงความเป็นจริง ไม่ใช่เหมือนในโฆษณา เพราะส่ิ่งเหล่านั้นบางทีก็ดูโอเว่อร์เกิ๊น เหอะๆ ถ้าได้อ่านจากประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจริงๆ นี่สิ ถึงจะถูกต้อง
เราเลยมาลองรีวิวดูบ้างสิ เผื่อจะได้ประโยชน์กับคนอื่นๆ บ้าง (หรือเปล่า 55+)

สาธยายซะยาวเชียว

โอเค  

เราจะรีวิว

**------** ครีมเปลี่ยนสีผม Just Modern Colourful WOW J5 pink สีชมพู ------

เห็นเพื่อนมันทำสีผมมาสวยดี เลยอยากทำมั่ง ก็ถามเพื่อนว่าทำไง เพื่อนก็บอกว่าต้องใช้อะไร เราก็คือ ยัง งง งง  ก็ดูใน youbube ด้วยอีกสักแป๊บ
วันนั้นช่วงเย็นเลิกงานเสร็จไปร้านเลย 55+ (เร็วไปป่ะ)

เราตั้งใจไปซื้อยาย้อมผม กับยาฝอกสีผม  แต่ว่าเราไม่เคยฝอกสีผมเลย เคยแต่ย้อมธรรมดาเฉยๆ ส่วนมากเราจะย้อมเป็นสีบรอนทองสว่างที่สุด อะไรประมาณนี้ คราวนี้อยากสีชมพูขึ้นมาซะงั้น ก็ต้องจัดซะหน่อย

ครีมย้อมผมสีชมพู Just Modern Colourful WOW J5 pink สีชมพู --- ราคา 65 บาท
ยาฝอกสีผม Fantasy สีขาวมุก --- ราคา 35 บาท (ไม่รู้จักยี่ห้อ คือร้านนนี้มันมีแค่นี้อ่ะ มีอีกยี่ห้อคือ dcash แต่มันเป็นสีส้ม)
ตัวนี้

จะมีขวดน้ำยาและแบบผง

ส่วนครีมเปลี่ยนสีผม ก็มีของตามในภาพ แต่ว่ามีถุงมือมาด้วยและก็มีครีมบำรุงผมแถมมาซองน้อย 1 ซอง

นี่อุปกรณ์เรา เหอะๆ มันอาจจะดูทุเรศไปหน่อย ผ่านผจญศึกมาเยอะ!!!
ใช้ถ้วยพลาสติก และหวี (ไม่ได้ใช้แปรงย้อมผม น้องเราเป็นคนย้อมให้ น้องเราบอกว่า ไม่ชอบ ชอบใช้หวีมากกว่า เคๆ ตามใจคนทำ)

เริ่มเลยจ้า

อ่อ ลืม ให้ดูสีผมก่อนทำ คือมันก็มีสีออกทองๆ อมสีน้ำตาล (ตอนทำเนี้ยซื้อสีบรอนทองสว่างที่สุดมาทำ ก็ได้แค่เนี้ยแหละ พื่นฐานผมเราสีเข้ม)
สีจะอยู่ประมาณกลางหัว เพราะว่าผมดำมันขึ้นมาแล้ว ก็ยังไม่ได้ย้อมสักที

ไม่ค่อยได้ปล่อยผมเท่าไร รำคาญ ชอบมัดมากกว่า แต่จะเอารูปตอนมัดเดียวก็ไม่เห็นสีกันพอดี แล้วก็ลืมถามถ่ายด้านหลังก่อนจะย้อมซะด้วย
ก็เลือกรูปปล่อยผมมาให้ดู ดีกว่าไม่มีรูปสีเดิมให้ดูกันเลยอ่ะเนอะ (คิดเอาเอง) ^___^

เริ่มอีกรอบ เรามาสระผมกันก่อน แต่ไม่ต้องลงครีมนวดผมนะ  เช็ดผมพอหมาดๆ ก็จัดการนำยาฝอกสีผม สีขาวมุก ขวดกับซองทั้ง 2 อย่าง ผสมกัน แล้วคนให้เข้าเป็นเนื้อเดียวกัน

นำมาป้ายที่ผมเป็นชั้นๆ  แต่เราทำแค่ครึ่งหัวนะ ไม่ได้ทำทั้งหัว เดี๋ยวจะเด่นเกินไป
ทิ้งไว้ 30 นาทีตามที่เขียนไว้ แล้วก็ไปล้างด้วยน้ำเปล่า (ถึงเวลาจะล้างผมนะ ไอ้ไฟฟ้าที่บ้านมันดันมาดับ เลยต้องไปหัวด้วยความมืดซะ โถ่ว ชะตากรรม!!)

นี่ผลลัพธ์ที่ได้ ออกทองมากๆ เลย (คือที่เคยอ่านมา เขาบอกว่า ถ้าอยากให้สีอ่อนลงอีก ก็ต้องทำซ้ำหลายๆ รอบๆ นะ)

ฝอกสีผมเสร็จแล้ว ก็จัดการย้อมต่อ นำส่วนผสม ครีมเปลี่ยนสีผม Just Modern Colourful WOW J5 pink สีชมพู มาผสมกันในถ้วยอันเดิม (ล้างถ้วยก่อนนะ)

เป็นไงล่ะ สีน่ากิน เอ้ย!!! สีสวยเชียว ชมพูแป๊ดมากๆ ฮืมมม

เอ้าจัดการป้ายๆ  ที่ผมเหมือนเดิม เป็นชั้นๆ
เหอะๆ ก็เลอะเทอะ เละเทะ เสื้อหมดเลย

ตอนที่เทน้ำยา เทซะหมดหลอดเลย เสียดายอ่ะ ใช้ไปแค่ครึ่งหัวเอง ผมบางแล้วก็ทำแค่ครึ่งหัวเอง คราวหน้านะ แค่ครึ่งหลอดก็คงพอ

ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที ก็ล้างออกด้วยน้ำเปล่า น้ำนี่แดงเถือกไปหมดเลย ล้างอยู่สักพักอ่ะ มันไม่หมดสักที เลยเลิกล้าง
สีชมพูจากการย้อมผม มันมาซึมเข้าไปที่เล็บตอนล้างผม จากที่ทาไว้สีใส กลายเป็นสีชมพูเลย (คือ? จะย้อมผมนะคะ ไม่ได้ย้อมสีเล็บ) แต่สีเล็บสวยเลย หุหุ

เอาทรีดเม้นท์มาลงเพื่อความนุ่ม ให้กับเส้นผม ไม่งั้นนะคงจะเป็นไม้กวาดแน่ๆ
เราใช้ตัวนี้ เห็นมันเขียนว่า สำหรับผม ทำสี ยืด ดัด ราคา 90 บาทเท่านั้น (เราซื้อร้านถูกเว่อร์ อันนี้ตั้งชื่อร้านให้เขาเอง 55+ จำชื่อร้านไม่ได้) ถ้าซื้อในห้างมันจะแพงกว่านี้อ่ะนะ

เสร็จแล้วจ้าาาาา สีจี๊ด โดนใจมากๆ บอกเลย โดน !!!!
ไม่มีถ่ายรูปด้านหลังอ่ะ ต้องถ่ายเอง น้องสาวที่ทำให้ นอนไปแล้ว ก็เล่นทำซะดึกเลย ไฟฟ้าดับอีก ต้องรอไฟมาอีก - -" เสร็จนี่เกือบเที่ยงคืน
เลยต้องถ่ายเอง มีแต่ด้านข้างให้ดู ด้านหน้าก็ไม่พร้อม หน้าสดเกิ๊น 55+

อันนี้เป็นรูปตอนเช้า ผ่านการหนีบผมแล้ว ให้มันเรียบๆ หน่อยไม่งั้นไม่ไหว ฟู เพราะผมเราเส้นเล็กมากๆ
คือย้อมสูงไปอ่ะ น้องบอกทำเพลิน ตอนแรกตกลงกันที่จากตรงบ่าลงไป (แต่ไหงสูงขึ้นมานี่ล่ะน้อง!!!!) เคๆ น้องทำให้พี่ฟรีๆ พี่ไม่บ่น (นี่ก็บ่นอยู่ป่ะ?)

นี้รูปถ่ายแต่ง เพื่อเอาไปอัพในเฟซ เหอะๆ

สีจี๊ดเนอะ บอกเลย!!!   ว่าชอบมากๆ

มาทำงานเพื่อนบอกสีสวย ชอบกันใหญ่เลย (แต่ถ้าเจอนายคนที่ชอบดุ เคร่งๆ  ก็ต้องหมุดหัวหนีนายให้ไวๆ ไม่งั้นโดนด่าแน่ๆ หุหุ ตัวใครตัวมัน หลบกันไป)

พอวันนั้นเราไปกินหมูกะทะ หัวเลยเหม็นๆ กลับบ้านมาเลยสระผม พอตอนสระ เราก็เห็นว่า เอ่อ หัวเราแรงไปเปล่าว่ะ ก็เลยล้างๆ ผมแบบล้างนานมากๆ สีชมพูก็ออกไหลมาตามน้ำที่ล้าง ไม่ยอมหายสักที ก็สีที่น้ำมันก็จางลงเรื่อยๆ  แต่มันก็ยังไม่หมดนะ ความพยายามเราไม่พอ ก็เลยเลิก แล้วหมักผมด้วยทรีทเม้นท์ตัวเดิม ก็ล้างออก  พอแห้ง ก็มาดูอีกที อ้าวสีออกไปเยอะมากๆ เลยอ่ะ

ทำงานอีกวันเพื่อนทักเลย บอกสีลงไปเยอะมาก ชอบสีเดิมมากกว่า แต่สีก็แค่นี้พอล่ะ จะได้ไม่ไม่โดนเพ่งเล่ง (หรา??? แดงซะขนาดนี้)

เทียบให้ดู รูปหลังจากฝอกสีผม / แล้วต่อด้วย ล้างไปวันแรก / และสระผม ล้างผมแบบนานๆ ในวันที่ 2

วันนี้!!!! (วันที่ 3) มัดผมจนได้นะทุเรียน!!!

โอเค!!!!

ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ ขอบคุณท่านทีรับชมค่ะ

ติชมได้นะจ๊ะ

บ้ายบายค่าาาาาาา ^___^
ชื่อสินค้า:   ครีมเปลี่ยนสีผม Just Modern Colourful WOW J5 pink สีชมพู
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่