ขอคำแนะนำ การไปเที่ยวเกาหลีครั้งแรกแบบไม่ง้อทัวร์ค่ะ

ขอคำแนะนำผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ค่ะ คือเราจะไปเที่ยวเกาหลีด้วยตัวเองเป็นครั้งแรกกับเพื่อนอีกคนเราไม่มีประสบการณ์เลย
เพราะไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศเลย เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ตั้งแต่การจองตั๋วเครื่องบินของอะไรที่ถูกและดีค่ะ
การเตรียมตัวเมื่อเจอ ตม. ที่เกาหลีค่ะ เรากังวลมากกลัวไม่ผ่านเพราะพลาสปอร์ตเราขาวสะอาดมาก ขอคำแนะนำเรื่องที่พักด้วยค่ะ
สถานที่ท่องเที่ยว เส้นทางการเดินทางค่ะ รบกวนด้วยนะคะคือเราอยากลองไปเอง เพราะอยากมีประสบการณ์บ้าง แต่ไม่รู้จะเตรียมตัวอะไรบ้าง
ต้องรบกวนเพื่อนๆด้วยนะคะ
FacepalmFacepalm
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่