[CR] ไปดูทะเลหมอกที่เขาค้อ

หลายคนอาจจะคิดว่าจะไปดูทะเลหมอกที่เขาค้อจะต้องไปในหน้าหนาว ความจริงแล้ว หน้าฝนนี่แหละ โอกาสเกิดทะเลหมอกจะเยอะกว่าหน้าหนาวซะอีกครับ ผมเริ่มเดินทางโดยออกจากพิษณุโลกเวลา17.00น. ก็จะไปถึงที่พัก แทนรักทะเลหมอก ที่เขาค้อ ประมาณ 18.30น. ระยะทางราวๆ115กม. ตอนนี้ถนนสายพิษณุโลกหล่มสักกำลังขยายเป็น4-6เลนตลอดสาย ใกล้เสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับเหลือเพียงบางช่วงเท่านั้น การเดินทางสะดวกมากครับ

มาถึงที่พักเย็นๆ อากาศเย็นสบายไม่ร้อนเลยครับ ที่แทนรักทะเลหมอก วิวจากห้องพักสวยมากๆเลย ถ้าในตอนเช้าเราก็สามารถมองเห็นทะเลหมอกได้จากห้องพักเลยครับ

ผมเลือกทานอาหารเย็นที่นี่เลยครับ ราคาไม่แพงมาก พอๆกับร้านอาหารในกรุงเทพ อาหารอร่อยครับ บริการก็ดี

ยอดฟักแม้วผัดน้ำมันหอย อร่อยครับ สดกรอบมากๆผัดได้หอมดีด้วย

แหนมผัดกระเทียมโทนครับ ให้กระเทียมโทนมาเยอะมากเลย ปากหอมกันเลยทีเดียว เพี้ยนเพลีย

ต้มแซบซี่โครงอ่อน ซี่โครงอ่อนจริงๆเคี้ยวกรุบๆเลยครับ

น้ำดื่มของที่นี่มีโลโก้ของรีสอร์ทด้วยครับ น่ารักดี

อิ่มแล้วก็เข้านอนครับ รอดูทะเลหมอกตอนเช้า
เพี้ยนฝันดี
ชื่อสินค้า:   แทนรักทะเลหมอก รีสอร์ท เขาค้อ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่