อยากเรียนเบเกอรี่และชงกาแฟไปเปิดร้าน มีใครพอแนะนำที่เรียนได้บ้างคะ

อยากเรียนทำเบเกอรี่ค่ะ อยากได้สูตรและก็การแต่งหน้าขนม รวมถึงเรียนชงกาแฟด้วยคะ (ไม่มีความรู้เรื่องกาแฟเลยคะ)
มีใครพอแนะนำที่เรียนได้บ้างค่ะ
พอดีดูไว้แล้ว 3 ที่  เป็นครอสทำขนมสั้น ๆ ในเฟสคะ แต่อยากเรียนแบบหลาย ๆ อย่าง ดูที่ UFM ไว้เหมือนกันคะ แต่อยากเรียนแบบนักเรียนน้อย ๆ หน่อยคะ
สัก 4-6 คนต่อคลาส ใครมีที่ดี ๆ แนะนำหน่อยนะค่ะ หัวเราะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่