ALCC / NYLC / Bell language center New York or CSI Boston

พอดีเพิ่งเรียนจบ อายุ 22 ปี อยากไปเรียนภาษาที่อเมริกาซัก3-6เดือนอะค่ะ
ไม่ทราบว่าที่ไหนน่าเรียนกว่ากันคะ เน้นราคาถูกค่ะ มีเงินไม่มาก
ใครเคยไปหรือพอทราบข้อมูล รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
*หาข้อมูลจนหัวหมุนมา4วันแล้วค่ะ ยังสรุปไม่ได้ซักที

1.อยากไปปีหน้าค่ะ ต้องเร่งเก็บเงินเอง 150,000 สำหรับค่าเรียน+วีซ่า+ตั๋วเครื่องบิน พอไหมคะ
2.ต้องมี statement เท่าไรคะ + เวลาที่ต้องใช้สร้าง statement ค่ะ
3.ค่าที่พัก ราคา ความสะดวก ที่ไหนโอเคสุดคะ
4.ต้องมี pocket money. ไปเท่าไรคะ
5.ถ้าตอนขอวีซ่าบอกไปเรียน 3 เดือน แต่อยากเรียนต่อ ต้องทำยังไงคะ
6.สามารถเรียนต่อปริญญาโทได้เลยไหมคะ
7.คอร์ส ESL คืออะไรคะ แตกต่างจาก General English / Intensive English ยังไงคะ
8.ควรติดต่อผ่านเอเจนซี่หรือติดต่อเองดีคะ
9.มีใครสนใจไปบ้างรึเปล่าคะ
10.ถ้าทำงานไปด้วยจะสามารถส่งตัวเองเรียน+ค่าที่พัก+กินอยู่ พอไหมคะ
11.คำแนะนำอื่นๆ
ปล.ระหว่างออสเตรเลีย/อเมริกา/นิวซีแลนด์ ที่ไหนน่าไปสุดคะ

ขอโทษที่ถามเยอะไปหมดเลยแล้วก็ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาอ่าน
ยังไงรบกวนช่วยตอบกันหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่