หนังเรื่องลองของ

กระทู้คำถาม
หนังใหม่เรื่องน้ำมันพรายกำลังมา พาลทำให้นึกถึงหนังเรื่อง ลองของที่เคยดูตอนเด็กๆ
แต่เราดูผ่านไปผ่านมานะคะ เพราะขี้กลัว 555
อยากให้เล่าเรื่องย่อของแต่ละภาคให้ฟังได้ไม๊ มันมีสองหรือสามภาคนะคะ ไม่แน่ใจ คือเราดูไม่ครบทุกภาค เลยเกิดอาการงง
ประมาณว่าใครทำใครก่อน แล้วกลุ่มนักศึกษา ภาคที่มีตุ๊กแกออกจากหลังมันเกี่ยวกะไรกะนางเอก
ขอแบบ detailed ได้ยิ่งดี ประมาณว่าอ่านแล้ว ไม่ต้องไปดงไปดูมันแล้วอ่ะค่ะ อยู่บ้านคนเดียวกลัวอ่ะ แต่คิดได้ทีไรก็อยากรู้เนื้อเรื่องทุกที
แบบว่า เค้าสงสัยม๊ากมากกก แต่ก็ป๊อด
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ขอเล่าทั้งสองภาครวมกัน ตาม time line เนื่องจากเราก็สงสัย เลยกลับไปดูอีกอย่างละ 1 รอบ  แต่เราดูข้ามๆ เพราะบางฉากนั่งจ้องไม่ไหวจิงๆ ในหนัง time line ทุกอย่างถูกต้องแล้ว อาจจะดูแปลกๆตรงลูกครูพระนอม เพราะลูกคนเล็กของครูพระนอม(เป็นลูกของครูพระนอม + พ่อพระเอก) ดันดูโต พอๆกับ พระเอกของเรื่อง จริงๆควรดูเด็กกว่าประมาณ 5 ปี time line เป็นประมาณนี้ค่ะ เตือนมีสปอย์
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่