มีใครเคยทานยาลดน้ำหนักแล้วผอมแบบไม่กลับไปอ้วนได้บ้างคะ???

สวัสดีคะ คือมีข้อสงสัยจริง ๆ เกี่ยวกับเรื่องยาลดน้ำหนัก จขกท ก็มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องน้ำหนักเหมือนกันค่ะ
ตั้งแต่จำความได้ที่บ้านเลี้ยงแบบตามใจในเรื่องการกินมากกกกกกกก
วันไหน งอลกับคนที่บ้าน ไม่ทานข้าวเย็น ถือเป็นเรื่องที่ใหญ่โตมโหฬารมาก
กินเยอะมาแต่เด็กแล้วค่ะ เคยน้ำหนักเยอะที่สุด ตอน ช่วง มอ 5 มอ 6 น้ำหนัก 65 สูง 160 ตอนนั้นตัวบวมมากกกก
พอเข้ามหาลัย ปีหนัก รับน้องหนักค่ะ น้ำหนักลดไปเหลือ 60  
ปีสอง ช่วง กิน เที่ยว สังสรรค์ รักสวยรักงาม น้ำหนักลดเหลือ 55
ปีสาม น้กหนักลดเยอะที่สุด เหลือ 48  
น้ำหนักลดลงมาเรื่อย ๆ โดยการอดอาหารค่ะ เรียกว่าอดเลยก็ได้ค่ะ เพราะไม่ทานข้าวเย็น วันนึงทานแค่มือเดียวก็อยู่ได้นะคะ ไม่หิว ไม่ปวดท้องเลย
ไม่ได้ทานยาลดน้ำหนักเลยนะคะ
ปีสามเทอมสอง มีแฟนค่ะ ชวนกันกิน  ๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กินเยอะมาก ข้าวครบทุกมื้อ ของหวาน ขนมนมเนย นางซื้อมาเยอะของชอบเราทุกอย่าง
ตอนนี้ปี 4 น้ำหนักขึ้นมา อยู่ที่  58  ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้
คิดว่าจะซื้อยาลดน้ำหนักมาทาน แต่จากที่อ่านบทความต่าง ๆ ไม่เคยมีใครทานแล้วผอมแบบจิรังเลยค่ะ
ส่วนตัวคิดว่าถ้าทานยาแล้วได้น้ำหนักที่พอใจก็จะหยุด แล้วค่อยควบคุมน้ำหนักให้คงที่ โดยเปลี่ยนพฤติกรรมการกิน และออกกำลังกาย จะได้ไหมคะ
เพราะตอนนี้พยายามเปลี่ยนการกิน แต่ทำไม่ได้ มันหิวอะค่ะ เห็นแฟนกินก็อยากกินด้วย หิวอยู่ตลอดเวลาเลย อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่