สอบถามค่ะ...ไส้กรองเครื่องฟอกอากาศ Sanyo หาซื้อได้ที่ไหนคะ

กระทู้คำถาม
ซื้อเครื่องฟอกอากาศ SANYO รุ่น ABC - VW24a มาจากร้าน Modle Air เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ประมาณ 2ปีค่ะ
ใช้บ้าง ไม่ใช้บ้าง แต่พอจะเอากลับมาใช้ ไฟแจ้งเตือนให้เปลี่ยน filter
กลับไปที่ร้าน ถามซื้อไส้กรอง พนักงานบอกว่า ไม่ได้ stock อะไหล่พวกนี้
แล้วยี่ห้อนี้ก็ไม่มีแล้วด้วย ให้ไปหาดูในเวป ถามว่าเวปอะไร ก็บอกว่า ให้มาหาดูเองใน internet ......เกือบปรี๊ดแตก
(นึกในใจ ถ้าตอนขายถ้าบอกกูแบบนี้ กูก็คงไม่โง่มาซื้อหรอก ก็เข้าใจนะ ถ้าพูดไป คนขายก็คงบอกว่า ถ้าไม่โง่ กูก็คงขายไม่ได้จิ)

**** ปลง....
**** ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่อยากถามผู้รู้หน่อยค่ะ ใครพอจะทราบว่า ไส้กรองเครื่องฟอกอากาศรุ่นนี้ เค้าซื้อกันที่ไหนคะ ใช้น้อยเสียดายเครื่องค่ะ
**** ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่