คืนหนึ่งผมเจอรถถอยหลังปาดหน้า แต่มองในรถไม่เห็นคนขับ มันเป็นไปได้ยังไง?

คลิปจากกล้องหน้ารถผม

http://www.youtube.com/watch?v=o4tQ8-VHmyY&list=UUYpYqN9Le35xWXsicsibvKA

คืนวันจันทร์ที่ 25 ที่ผ่านมา เวลาประมาณตีหนึ่ง
ผมกำลังขับรถจากบรมราชชนนีขาเลี้ยวเข้ามาพุทธมณฑลสาย 1 ผ่านซอยทุ่งมังกร 3 (พิกัด 13.786643,100.426229)
เห็นรถเก๋งคันหนึ่งไกลๆ ขับเป็นวงกลมอยู่กลางถนน เมื่อผมขับเข้าไปใกล้ก็โดนถอยหลังปาดหน้าอย่างที่เห็นในคลิป ผมจึงกดแตรและเปิดไฟสูงใส่ กะว่าจะดูหน้าคนขับแต่ผมไม่เห็นคนขับ! ถ้าดูในคลิปจังหวะที่รถคันนั้นถอยมาตรงหน้ารถผม จะเห็นไฟสูงรถผม
สะท้อนหัวเบาะโดยไม่มีใครอยู่ในรถ แล้วผมก็ยูเทิร์นมาอีกฝั่ง จอดดู รถคันนั้นก็ยังถอยหลังวนอยู่อย่างนั้น แต่ไม่เฉี่ยวชนอะไรเลย
เด็กขี่มอไซค์แถวนั้นก็มาดู ก็งงกัน
สักพักรถตำรวจก็มาพอดี เสียดายที่ผมไม่ได้อยู่ดูเหตุการณ์ต่อว่าใครอยู่ในรถเพราะต้องรีบไปทำงาน
เป็นไปได้หรือไม่ที่คนขับหลับไม่ได้สติ ฟุบลงไป เข้าเกียร์ถอยหลัง? มันเกิดขึ้นได้ยังไง ชาวรัชดาช่วยวิเคราะห์ทีครับ
(คงไม่ได้ก้มลงเก็บของแบบที่ออกข่าวนะ 5555)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่