ขี่มอเตอร์ไซค์เที่ยว จันทบุรี ชมถนนเฉลิมบูรพาชลทิต ถนนที่มีทิวทัศน์สวยที่สุดเส้นหนึ่งของไทย

สวัสดีครับ
ห่างหายไปนานมากเลยครับสำหรับการโพสเล่าเรื่องทริพท่องเที่ยว
คราวนี้มีโอกาสได้ไปเที่ยวจันทบุรี ซึ่งกำลังเป็นที่สนใจสำหรับหลายๆคน โดยเฉพาะกลุ่มไบค์เกอร์ทั้งหลาย ที่อยากไปเยือนถนนเลียบทะเลที่ได้ชื่อว่าสวยที่สุดสักครั้ง
โดยส่วนตัวผมเอง คราวนี้มีจุดประสงค์ที่แน่นอน ว่าอยากไปเหยียบถนนเส้นนี้ และอยากไปว่ายน้ำกับปลาโลมาครับเพี้ยนแว๊น
โดยในการท่องเที่ยวครั้งนี้ผมได้ทำคลิปขึ้นมาเล่นๆด้วย ถ้าสนใจก็เชิญรับชมได้เลยครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่