จองตั๋วไปญี่ปุ่น. เอาชื่อคนอื่นจอง แล้วค่อยเปลี่ยนได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
คือหลานผมคนนึง. อายุจะครบ 20  ปี เดือนกุมภา ปีหน้า. พ่อกับแม่เค้าไม่สะดวกพาไปทำพาสปอร์ต เพราะงานลัดตัวมาก.   เราวางแผนจะไปญี่ปุ่นกันช่วงสงกรานต์ ปีหน้า.  จึงอยากทราบว่า

1.   ถ้าจองตั๋วโดยใช้ชื่อคนอื่นก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนชื่อเมื่อได้พาสปอร์ต. (ยอมเสียค่าเปลี่ยนชื่อ)  จะได้มั้ยครับ  

2.   ถ้าเป็นพาสปอร์ตใหม่. อายุแค่สองเดือน จะมีปัญหาในการเข้าประเทศมั้ยครับ. ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่