ขอคำแนะนำในการสอบใบขับขี่ค่ะ

คือเรากำลังหาช่องทางการสอบใบขับขี่ที่ไม่ต้องลางานหลายๆ วันอ่ะค่ะ
ตอนแรกกะว่าจะไปสอบก่อนที่เค้าจะเปลี่ยนกฏ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้ไปซักที
ถ้าลางานโดนหักวันละ 500 ซึ่งไ่ม่ไหวจริงๆ ค่ะ แต่ถ้าจำเป็นต้องลาจริงๆ ก็ต้องยอมสินะ T_T
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ คำถามมีอยู่ว่า

1.เราต้องการสอบใบขับขี่ทั้งรถยนต์และมอเตอร์ไซต์พร้อมกันได้หรือเปล่าคะ? ถ้าได้ แล้ววันสอบปฏิบัตินี่สอบวันเดียวกันได้ไม๊คะ?
2.สามารถสอบใบขับขี่วันเสาร์ได้ไม๊? หรือแบ่งเป็น อบรมวันเสาร์-อาทิตย์ แล้ว สอบข้อเขียน+ปฏิบัติ วันธรรมดาได้หรือเปล่าคะ?
3.แนะนำโรงเรียนสอนขับรถยนต์ให้หน่อยค่ะ พอดีอยู่แถวลาดพร้าว ถ้าเป็นโรงเรียนที่สามารถสอบที่โรงเรียนได้เลยจะดีมาก
(รบกวนขอรายละเอียดค่าเรียน หรือ เว็บไซต์ของโรงเรียนด้วยค่ะ)

ขอบคุณค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่