Samsung Galaxy tab S เปลี่ยนรหัสที่ใช้แทนลายนิ้วมือยังไงคะ พยายามหลายครั้งแล้วยังหาไม่เจอเลย

กระทู้คำถาม
คือมันให้ใช้รหัสเดิมตลอดเลยค่ะ ต้องแก้ในขั้นตอนไหนนะคะ  เราเองนี่ล่ะค่ะเจ้าของลายนิ้วมือที่ให้ระบบมันจำไว้ แต่เวลาคนอื่นเล่นก็จะให้ใช้รหัสแทนลายนิ้วมือ  ทีนี้คิดว่ารหัสมันยาวไปค่ะแต่หาทางเปลี่ยนไม่เจอสักที  กูรูท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ที่ setting > tab อุปกรณ์ > ตัวสแกน ลายนิ้วมือ > เปลี่ยนรหัสผ่านที่ใช้แทน > เอานิ้วมือกดลงไป > ใส่รหัสใหม่ > ใส่อีกรอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่