[CR] เป็ดปุ๊ก เที่ยวตามฝัน: โรงแรม W Bangkok ห้อง Extreme Wow Suite หรูหราไฮเทค เน้นแสงสีเสียง ผสมวัฒนธรรมไทย ชิคๆ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามจ้า ตอนนี้เปลี่ยนเพจใหม่
อย่าลืมไปเป็นกำลังใจให้หญิงปุ๊กได้ที่เพจหญิงปุ๊ก พาเที่ยว

https://www.facebook.com/yingpookpateaw

ถ้าชอบกดไลท์ ถ้าใช่กดแชร์ด้วยเด้อค่ะ มีคำถามส่งหน้าไมค์หลังไมค์มาโลด
ส่งไปที่เพจจะตอบได้เร็ว เพราะเฟสมันมีแจ้งเตือนจ้า ติ้งๆๆ

W Bangkok เป็นอีกหนึ่งโรงแรมหรูในเครือ Starwood บนถนนสาทร ที่มีความเป็นเอกลักษณ์มากๆ เห็นครั้งแรกก็ทำให้ตื่นตะลึง
และเกิดกิเลสที่อยากจะไปเห็นด้วยตาตัวเองมากๆ ค่ะ

คือแบบว่าภายในโรงแรมตกแต่งสวยมาก ผสมธีมมวยไทย แล้วก็มีหนังจระเข้ จากเรื่องชาละวัน ในแบบหรูหรา ทันสมัย แสงสีมาเต็ม
และเสียงเพลงก็คึกคักๆ แบบเป็นกันเอง ชิคๆ ตามสไตล์ W ค่ะ

และไฮไลท์อีกอย่างนึงก็คือ อาคารสถาปัตยกรรมสีเหลือง รูปทรงแบบยุโรป อยู่ด้านหน้าเลย ซึ่งเดิมเคยเป็นสถานอัครราชทูตสหภาพโซเวียต
ตอนนี้ก็กำลังซ่อมแซมและปรับปรุงอยู่ ในอนาคตอาจจะทำเป็นร้านอาหาร และห้องพักพิเศษ โดยตอนนี้ยังไม่มีกำหนดการเปิดส่วนนี้อย่างเป็นทางการค่ะ
แต่ว่า เราสามารถถ่ายรูปด้านนอกได้จ้า มันก็สวยอยู่นะ ตึกเก่า ท่ามกลางตึกใหม่มากมายกลางกรุง เช่นนี้
แหม่... ขับรถผ่านอยู่บ่อยๆ อยากจะเข้ามาถ่ายรูปตั้งนานแล้วนิ

ว่าแล้วก็ เชิญชมภาพกันได้เลยค่ะ อ้อ... การรีวิวครั้งนี้ ขออภัยอีกอย่าง หลายมุมของโรงแรม ลืมถ่ายรูปสถานที่เปล่าๆ ค่ะ มัวแต่ถ่ายรูปตัวเอง 555
ฉะนั้นรีวิวนี้ จำเป็นที่จะต้องโชว์นางแบบหน้าเหลี่ยมหลายรูปหน่อยนะคะ 5555

ภาพนี้ถ่ายตอนเย็นๆ แล้วค่ะ แดดไม่มีแล้ว ภาพที่เห็นไม่ใช่ภาพ ธีมไฟแดง...!! นะคะ กรุณาอย่าเข้าใจผิด โฮะๆๆ

ภาพนี้ช่วงเที่ยง แดดลงหัวพอดีเลย

โอเค ต่อไปเข้ามาดูข้างในกันบ้าง พอประตูอัตโนมัติเปิดออก เราก็จะเจอ W ตัวใหญ่เลย
คือตามปกตินะคะ ถ้าไปพักโรงแรมในเครือ W เราจะต้องถ่ายกับตัว W นี้ให้ได้ค่ะ ไม่งั้นจะถือว่า มาไม่ถึง 555

พอเดินมาทางด้านขวามือ จะเป็นบันไดวนขึ้นไปยังห้องอาหาร The Kitchen Table ค่ะ เดี๋ยวก็จะมีรีวิวให้ดูด้านล่างด้วยค่ะ

แล้วก็เป็นส่วนของล็อบบี้ ที่นี่ไม่มีเล้าน์สำหรับห้องสวีทนะคะ เช็คอินที่นี่ที่เดียวเลย ลายไทยๆ ด้านหลังล็อบบี้สวยมากเลยค่ะ

ด้านซ้ายมือจะเป็น Woo Bar ค่ะ ออกแบบคล้ายๆ เวทีมวย

พอเช็คอินเรียบร้อย ก็เดินขึ้นห้องกันค่ะ ทางเดินตกแต่งงามอ่ะ ส่วนตัวเป็ดปุ๊กชอบอะไรเงาๆ สะท้อนๆ อยู่แล้วด้วย

เดินมาถึงลิฟท์แล้ว จะเป็นแสงไฟกระพริบๆ เปลี่ยนสีไปมา ไฟที่เห็นคือ ไฟท้ายรถตุ๊กๆ ค่ะ แนวจริงๆ

อ้อๆๆๆ ห้องพักที่นี่ ก็จะมีหลายๆ แบบ สวยๆ ลองเข้าไปดูที่เว็บไซด์โรงแรมได้เลยค่ะ

http://www.starwoodhotels.com/whotels/property/rooms/index.html?propertyID=3258

แล้วก็มีอีกกระทู้ที่มีท่านอื่นเคยรีวิวไว้นะคะ ลองเข้าไปชม รายละเอียดในห้องจะเยอะกว่าของเป็ดปุ๊ก

http://pantip.com/topic/31959028

แต่น แตน แต้นนนนนนน ขอเชิญทุกท่านพบกับ ห้อง Extreme Wow Suite ค่าาาาาา
วะวะว้าววววววว ต้องร้อง วะวะว้าววววววด้วยนะ เดี๋ยวผิดคอนเซปต์ โอเค้...

ห้องนี้สไตล์การตกแต่งจะแวววาว ระยิบระยับ วิ้งๆ เงาๆ สะท้อน กระจกรอบด้าน มองไปทางไหนก็เจอแต่กระจก
กระจกเยอะสะใจเป็ดปุ๊กมาก บานเต็มเพดานถึงพื้นเลย แต่ละห้องจะมีประตูกระจกซ่อนไว้ คือสามารถเปิดประตูที้งหมด เพื่อให้เป็นห้องเดียวโล่งๆ หรือจะปิดประตูแบ่งห้องเป็นส่วนๆ ได้ และระหว่างห้องรับแขก กับห้องนั่งเล่น ประตูเป็นกระจกด้านเดียว คือคนที่อยู่ห้องรับแขกจะเห็นเป็นกำแพงกระจกเงา แต่คนที่อยู่ในห้องนั่งเล่นสามารถเห็นอีกฝั่งได้ชัดแจ๋วเลย แต่ข้อเสียคือ ถ่ายภาพยากมากกกกกกค่ะ มีเงาสะท้อนตัวเองในกระจกตลอดๆ

แล้วก็ในห้องจะมีแท๊บเล็ตคอยควบคุมระบบในห้องผ่านแอฟ ได้แก่ ระบบแอร์ ปรับอุณหภูมิ แบบแยกห้อง ระบบนาฬิกาปลุก ระบบเปิดปิดผ้าม่านอัตโนมัติ เป็นต้น ถือว่าไฮเทคทีเดียวค่ะ

ขอเปิดตัวด้วยเวอร์ชั่นกลางคืนก่อนจ้า ว้าวววววว

ห้องนั่งเล่น พร้อมสกรีนจอใหญ่ กับระบบเสียง Bose เซอร์ราวด์รอบห้อง
แอบชอบตะกร้าทรงสี่เหลี่ยมกับทรงเมล็ด มีขา ที่ใต้สกรีนด้วยค่ะ มันคือตัวอัลไลกันนี่

เป็นห้องรับประทานอาหาร และบาร์เครื่องดื่มค่ะ

และในส่วนของห้องนอน ชอบนวมใหญ่สีทองมาก อยากได้กลับบ้านจริงๆ ฮือๆๆๆ

แล้วก็ห้องน้ำ กว้างมาก มีอ่างจากุซชี่ มีห้องสตรีม กำแพงลายหินอ่อน พื้นเงาๆ อ่างล้างมือ ก็แนวเชียว เป็นกระจกทั้งสองด้านค่ะ สวยอ้าาาา

ชื่อสินค้า:   W Bangkok
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่