ช่วยแนะนำยาแก้ปวดไมเกรนให้หน่อยค่ะ

ช่วงมีประจำเดือนทีไร ปวดหัวไมเกรนทุกที ทรมานมากค่ะ ขยับหัวแทบไม่ได้เลย ช่วยแนะนำยาแก้ปวดไมเกรนที่กินแล้วได้ผลทีค่ะ

เมื่อก่อนเรากินcafergot แค่เม็ดเดียว ไม่ถึง10นาที หายปวดเลย (แต่มีข้อเสียคือ ฝืดคอ กลืนยาก ขมๆที่คอ)แต่เดี๋ยวนี้หาซื้อไม่ได้แล้ว

เลยซื้อmigranaมากินแทน ตัวนี้กินง่าย เม็ดยาลื่นๆ ไม่ขมคอเวลากลืน เราชอบมาก แต่ต้องกินถึง2เม็ด (กิน1เม็ดก่อน รอครึ่งชม.ค่อยกินเม็ดที่2ตาม)
ไปๆมาเลยติดใจตัวนี้ เพราะกลืนง่าย (เราเป็นคนกินยาเม็ดไม่ค่อยได้) แต่หลังๆมานี้ เราย้ายบ้าน แถวบ้านใหม่ไม่มีmigranaขายซักร้านเลย

ร้านยาแนะนำtofagoมาให้ ตัวนี้เราแพ้ เวียนหัวอย่างรุนแรง สรุปว่ากินไม่ได้

วันนี้ประจำเดือนมาเป็นวันที่2 ตามมาด้วยอาการปวดไมเกรนอีกเช่นเคย เดินไปร้านยา ถามหาmigrana แต่ไม่มี
ไปได้ตัวใหม่ล่าสุดมาชื่อว่า avamigran ตัวนี้ไม่ได้ผลกับเราเลย กินไปแล้วเม็ดแรก ยังปวดหัวเหมือนเดิม ผ่านไปครึ่งชม.กินเม็ดที่2ก็ยังไม่หาย
ไม่มีอะไรเกิดขึ้น กินเหมือนไม่ได้กิน ตอนนี้ผ่านมา6ชม.แล้ว อาการปวดไมเกรนยังไม่ทุเลาเลย ทรมานมาก

ช่วยแนะนำยาแก้ปวดไมเกรนที่กินแล้วได้ผลทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่