[CR] เป็ดปุ๊ก เที่ยวตามฝัน: โรงแรม Sofitel So, Bangkok ห้อง So VIP Duplex 2 Bedrooms สุดหรู เลอค่า So Hiso, So Hi-Tech

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามจ้า ตอนนี้เปลี่ยนเพจใหม่
อย่าลืมไปเป็นกำลังใจให้หญิงปุ๊กได้ที่เพจหญิงปุ๊ก พาเที่ยว

https://www.facebook.com/yingpookpateaw

ถ้าชอบกดไลท์ ถ้าใช่กดแชร์ด้วยเด้อค่ะ มีคำถามส่งหน้าไมค์หลังไมค์มาโลด
ส่งไปที่เพจจะตอบได้เร็ว เพราะเฟสมันมีแจ้งเตือนจ้า ติ้งๆๆ

วันนี้เป็ดปุ๊กจะพาไปเที่ยวโรงแรมโซฟิเทล โซ ในกรุงเทพกันค่ะ โซฟิเทล โซ เป็นหนึ่งในโรงแรมสุดหรู ในเครือ Accor
ด้านการออกแบบ ถือว่ามีเอกลักษณ์ หรูๆ ชิคๆ สวยงาม ทันสมัยมาก เห็นห้องพักครั้งแรกจะต้องร้องว้าว เพราะมันสวยมีสไตล์มากค่ะ
โดยธีมในการออกแบบ เป็นการนำธาตุทั้งห้า Elements ได้แก่ ไฟ โลหะ ไม้ ดิน และน้ำ มาใช้ทั้งในส่วนของห้องพัก และส่วนอื่นๆ ของโรงแรม

ซึ่งรูปแบบและรูปภาพของห้องพักแบบต่างๆ เชิญชมได้ทางเว็บไซด์ หรือ ในรีวิวกระทู้นี้ค่ะ 555 มีหลายแบบจัด ชอบๆ อยากให้ชมกัน

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=paksabuy&date=24-02-2013&group=6&gblog=12

ทีนี้เรามาต่อกันที่ห้อง So VIP ดีกว่านะคะ ห้องนี้จะเป็นห้องสวีทแพงสุด เป็นห้อง Duplex สองชั้น สองห้องนอน ขนาดใหญ่กว้างขวาง
ตกแต่งสวยงาม เก๋ๆ ชิคๆ มีอ่างจากุซซี่ขนาดใหญ่ ใหญ่ที่สุดตั้งแต่เคยไปพักมาเลยค่ะ มีห้องครัว ห้องรับแขก ห้องนั่งเล่น วิวสวนลุม สีเขียวสบายตามาก เป็ดปุ๊กเข้าเช็คอินช่วงเย็นๆ ภาพอาจจะมืดนิดนึงนะคะ ที่นี่ไฮเทคตรงมีคีบอร์ดควบคุมทีวี และผ้าม่านเปิดปิดด้วยระบบไฟฟ้าจ้ะ

อ่างจากุซซี่ ใหญ่มาก อยากจะพาญาติพ่อแม่พี่น้อง ลุงป้าน้าอา และเพื่อนๆ มาลงอ่างนี้พร้อมๆ กัน ดำผุดดำว่ายกันให้สะใจเลย

ช่วงเช้าเปิดน้ำไม่ถึงชั่วโมงน้ำก็เต็มอ่างแล้วค่ะ สุดยอดดดดดด แต่ถ้าเป็นช่วงค่ำๆ รู้สึกว่าช้าจะไหลช้ากว่า ต้องรอนานหน่อย

มีห้องสตรีมอยู่ข้างๆ อ่างค่ะ

ส่วนต่อไป เป็นห้องนอนหลักจ้ะ

แล้วก็ห้องน้ำ

แล้วก็ห้องครัว มีฟรีมินิบาร์ และมีห้องน้ำห้องเล็กด้านนอกอีกหนึ่งห้องค่ะ

ตรงนี้เป็นบันไดขึ้นชั้นสอง ไปยังอีกหนึ่งห้องนอน

ชื่อสินค้า:   Sofitel So Bangkok
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่