ไขข้อข้องใจ เรื่อง GPS กับ Assisted GPS ต่างกันอย่างไรครับ

กระทู้คำถาม
ไขข้อข้องใจ
1.เรื่อง GPS กับ Assisted GPS ต่างกันอย่างไรครับ
พอดีผมกำลังมองหามือถือที่เก่งเรื่องนำทาง GPS น่ะครับเพราะต้องเดินทางบ่อยๆ  จำเป็นมากๆ

2.ผมกำลังตัดสินใจครับว่าจะเลือกตัวไหนดีความต้องการหลักดังนี้ครับเรียงจากมากไปน้อย
1. ถ่ายภาพ
2. นำทาง
3. วีดีโอ

ที่มองอยู่ดังนี้ครับ จากการอ่านๆและตั้งกระทู้ถามในนี้เอาครับ
OPPO N1 mini   Nokia Lumia 1320   OPPO Find Way S   SONY Xperia T3   SONY Xperia C3 Dual

จากที่เข้าใจ มือถือที่มีระบบอะไรไม่ต้องใช้สัญญาณมือถือนำทางได้ครับเพราะบางครั้งเข้าป่าอย่างเขาใหญ่จำเป็นมากๆ
หรืออย่าง Oppo สามารถโหลด App ที่ไม่ต้องใช้สัญญาณมือถือนำทางได้ไหมครับพอจะมีไหมครับจริงๆผมชอบ OPPO N1 mini  แต่กลัวจะมีปัญหาในการนำทางน่ะครับ

ของ Nokia มีคนชอบบอกว่า โหลด App ได้น้อย  ไม่สวยบ้าง

3.มือถือถ่ายภาพดีกับกล้องถ่ายภาพโดยเฉพาะราคา 10,000 บาท คุณภาพต่างกันไหมครับ เพราะถ้าต่างจะซื้อแยกเลยครับ
ชี้แนะด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่