โนอา อายุ 800 กว่าปี คนในคัมภีร์เดิมอายุหลายร้อยปี ทำไมปัจจุบันเหลือแค่แถวๆสุดๆก็ 100ปีต้นๆ ไบเบิลหรืออัลกุรอานได้บอกไหม

โนอา อายุ 800 กว่าปี คนในคัมภีร์เดิมอายุหลายร้อยปี ทำไมปัจจุบันเหลือแค่แถวๆสุดๆก็ 100ปีต้นๆ ไบเบิลหรืออัลกุรอานได้บอกไหม

ขอเป็น คำในคัมภีร์ได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณในความรู้นะครับ

ปล.ไม่ได้อ่านจากอัลกุรอาน แต่อ่านจากไบเบิลพันธสัญญาเดิม เลยไม่รู้ว่า ในอัลกุรอานมีบันทึกไว้กี่ปีนะครับ

ปล2.ปฐมกาลนี่ ไบเบิล กับ อัลกุรอาน นี่เล่มเดียวกันหรือป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่