เลสเตอร์ ซิตี้ . . . พูดไม่ออก ว่าเป็นของคนไทย

เมื่อวานผมกลับกับ เพื่อนต่างชาติ นั่งรถ BTS แล้วบังเอิญไปเห้น ป้ายโฆษณา "เลสเตอร์ ซิตี้ ทีมของคนไทย ความภูมิใจของคนไทย มาเชียร์แะสนับสนุน" . . . คำด้านหลังตรงเชียร์ หรือ สนุบสนัน ผมจำไม่ค่อยได้นะว่าคำว่าอะไร

เพื่อนผมกับผม ก็มองดุภาพ แล้ว เพื่อนต่างชาติก้ยิงคำถามมาเลยว่า นั่นมันทีมของไทยอย่างไรหรอ ทำไมผมเห็นแต่คนต่างชาติเหมือนกัน ไม่เห็นมีคนไทยสักคนอยุ่ในรูป นักเตะพวกนั้นเลย . . . ผมก็อึ้งนะไม่รู้จะตอบเค้าว่ายังไง รู้แค่ว่าทีมนี้มันบริหาร โดยนักธุรกิจ ของบริษัทในไทย . . . แต่ก็ไม่มีอะไรบ่งบอกให้เห็นเลยว่า มันเป็นทีมของไทยอย่างไรเลย ผู้เล่นไทยสักคนก็ยังไม่เห็น , เห็นแต่คนต่างชาติทุกรูป

เพื่อนๆว่าอย่างไรครับ? ผมจุกและพูดไม่ออก ไม่รู้ว่าจะตอบเค้าอย่างไรดี

ปล. อย่า troll นะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
ผมว่าจขกท.เค้ารู้ ว่าเจ้าของทีมเป็นคนไทย

แต่ประเด็นคือ  ประโยคที่โฆษณา  มันฟังดูแล้วแปลกๆจริง  คือ ความภูมิใจของคนไทย  อะไรตรงนี้  คือ จริงๆ มันคือ ทีมในประเทศอังกฤษ  มันเป็นของพื้นถิ่นคนอังกฤษ

คนไทยคนนึงแค่ไปซื้อมา  ผมรู้สึกเหมือนจขกท.นั่นแหละ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
เสี่ยหมีเป็นเจ้าของเชลซี ผมว่าคนรัสเซียก็ไม่บอกว่า เชลซีคือทีมของคนรัสเซียหรอกฮะด้วยความเคารพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่